![](http://www.boomerangshop.com/web/templates/images/text/news_and_event.png)
3 ทศวรรษของดนตรี ร้อนแรง ระห่ำ เจ็บช้ำ และคลั่งไคล้ 'We Are X'
![](https://www.img.in.th/images/95ceca9aa06e3e0d0c29763db8551ef8.jpg)
รางวัล (AWARD)
- Editing Award : World Cinema ; Documentary (Sundance Film Festival 2016)
- Audience Award ; Excellence in Title Design, (SXSW Film Festival 2016)
จะมีสามทศวรรษของวงดนตรีใดอีกไหมที่สร้างความร้อนแรง ระห่ำ เจ็บช้ำ และคลั่งไคล้ ในหัวใจแฟนๆ ไปกว่านี้?!
![](https://www.img.in.th/images/9858af53ed4f990b8f684c3960e8db54.jpg)
ภายใต้ทิศทางการนำทัพของ โยชิกิ (ผู้เป็นทั้งมือกลอง ผู้เล่นเปียโน คนแต่งเพลง และโปรดิวเซอร์) เอ็กซ์ เจแปน มียอดจำหน่ายซิงเกิ้ลเพลงและอัลบั้มรวมกันกว่า 30 ล้านแผ่น ทั้งยังเป็นที่ชื่นชอบหลงใหลของกลุ่มคนในวงกว้าง ตั้งแต่โปรดิวเซอร์ระดับโลกอย่าง เซอร์ จอร์จ มาร์ติน, วงร็อคอเมริกันอย่าง KISS, สแตน ลี แห่งมาร์เวลคอมิกส์ ฯลฯ เอ็กซ์ เจแปนบุกเบิกสไตล์ของวิชวลร็อคที่ขับเคลื่อนด้วยความตื่นตาอลังการ สร้างปรากฏการณ์ทางวัฒนธรรมที่ยากจะหาใครมาเทียบเทียม
![](https://www.img.in.th/images/4c7c8c05b39d0ebd24760e203273cc2f.jpg)
"We Are X : เราคือเอ็กซ์" ถ่ายทอดช่วงเวลาสำคัญของ "เอ็กซ์ เจแปน" ผ่านการบอกเล่าของโยชิกิ คู่ขนานไปกับการติดตามการเตรียมตัวกลับขึ้นแสดงสดครั้งยิ่งใหญ่ของพวกเขา ณ เมดิสันสแควร์ การ์เดน แห่งมหานครนิวยอร์ก ซึ่งกลายเป็นการรียูเนียนที่ทั้งน่ายินดีและชวนหัวใจสลาย ผลงานล่าสุดจากทีมผู้สร้างภาพยนตร์สารคดีรางวัลออสการ์ "Searching for Sugar Man" โดยเล่าขานประวัติความเป็นมาอันเปี่ยมด้วยชีวิตชีวาและความโกลาหลยากจะคาดเดาของวงดนตรีที่ยิ่งใหญ่และประสบความสำเร็จที่สุดของโลก ตลอดระยะเวลากว่า 30 ปีที่พวกเขาบากบั่นสร้างผลงานผ่านบาดแผลทั้งทางกายและจิตวิญญาณ กำกับโดยคนทำสารคดีมือทอง สตีเฟน ไคแอ็ค (Stones in Exile, Scott Walker: 30 Century Man)
Credit: IMDB, Documentary Club